โปรแกรมแข่งและตารางถ่ายทอดสดฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย U19 2018 รอบคัดเลือก

Fun88
Betway

อัพเดทความเคลื่อนไหวการแข่งขันฟุตบอลรายการชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี 2018 รอบคัดเลือก กลุ่มไอ ณ กรุงอูลานบาตอร์ ประเทศมองโกเลีย ระหว่างวันที่ วันที่ 2-8 พฤศจิกายน 2560

 

โปรแกรมการแข่งขันและตารางถ่ายทอดสดฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย U19 2018 รอบคัดเลือก

วันเสาร์ที่ 4 พฤศจิกายน 2017

11:00 น. ทีมชาติไทย 3-1 สิงคโปร์

ไฮไลท์ชิงแชมป์เอเชีย U19 2017 ทีมชาติไทย 3-1 สิงคโปร์

15:00 น. ญี่ปุ่น 7-0 มองโกเลีย

วันจันทร์ที่ 6 พฤศจิกายน 2017

11:00 น. สิงคโปร์ 0-7 ญี่ปุ่น

15:00 น. มองโกเลีย 2-5 ทีมชาติไทย

ไฮไลท์ชิงแชมป์เอเชีย U19 2017 ทีมชาติไทย 5-2 มองโกเลีย

วันพุธที่ 8 พฤศจิกายน 2017

11:00 น. ทีมชาติไทย 1-2 ญี่ปุ่น

ไฮไลท์ชิงแชมป์เอเชีย U19 2017 ทีมชาติไทย 1-2 ญี่ปุ่น

15:00 น. สิงคโปร์ v มองโกเลีย

โดยการแข่งขันรอบคัดเลือก จะนำทีมแชมป์กลุ่มทั้งหมด 10 กลุ่ม และ รองแชมป์กลุ่มที่ดีที่สุดอีก 5 จากสิบกลุ่ม ผ่านเข้าไปเล่นรอบสุดท้ายที่ประเทศอินโดนีเซีย ในช่วงเดือนตุลาคม 2561


สรุปตารางคะแนนฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย U19 2018 รอบคัดเลือกกลุ่ม I

สรุปตารางคะแนนอันดับสองที่ดีที่สุด

รายชื่อนักฟุตบอลชายทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี จำนวน 23 คน

1. นายกัณตพัชห์ มันปาติ สโมสรบีอีซี เทโรศาสน
2. นายนาคิน วิเศษชาติ ไร้สังกัด
3. นายณธกรณ สร้อยทอง สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
4. นายกฤษฎา นนทรัตน์ สโมสรแบงค็อก ยูไนเต็ด
5. นายวรุฒ วงศ์สมศักดิ์ สโมสรแบงค็อก ยูไนเต็ด
6. นายกิตติธัช ประนิธิ สโมสรชลบุรี เอฟซี
7. นายณัฐวุฒิ ชูติวัตร สโมสรชลบุรี เอฟซี
8. นายกฤษดา กาแมน สโมสรชลบุรี เอฟซี
9. นายชัยวัฒน์ วีระกิจพานิช สโมสรชลบุรี เอฟซี
10. นายสิทธิโชค ภาโส สโมสรคาโงชิม่า ยูไนเต็ด (ยืมตัวจาก สโมสรชลบุรี เอฟซี)
11. นายสุริยะ ใจสุข โรงเรียนอัสสัมชัญ ศรีราชา
12. นายนรากร นุ่มจันทร์สกุล สโมสรราชบุรี มิตรผล เอฟซี
13. นายเอกนิษฐ์ ปัญญา สโมสรเชียงราย ซิตี้
14. นายโรบิน โฮล์ม สโมสรฟุตบอลวาซาลุนด์ส ไอเอฟ
15. นายจตุรพัช สัทธรรม สโมสรบีซีซี เอฟซี
16. นายกรวิชญ์ ทะสา สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
17. นาย สกุลชัย แสงโทโพธิ์ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
18. นายสุธิพงษ์ พิศาลทรัพย์ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
19. นายนราวิชญ์ เก้าสันเทียะ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
20. นายธีรภัทร เลาหบุตร สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
21. นายโชคอนันต์ สายมาอินทร์ สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
22. นายสุรบดี ราษฎร์เจริญ สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล
23. นายวุฒิชัย คุ่มเคี่ยม โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี

อย่าลืมติดตามผลงานและช่วยกันเชียร์ฟุตบอลทีมชาติไทยชุด U19 ให้ประสบความสําเร็จในทัวร์นาเมนต์นี้กันด้วยนะครับ…


ดูบอลสด | โปรแกรมบอล | ตารางถ่ายบอล | ผลบอลสด

แสดงความคิดเห็น

โปรแกรมแข่งและตารางถ่ายทอดสดฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย U19 2018 รอบคัดเลือก