โปรแกรมแข่งและตารางถ่ายทอดสด ทีมชาติไทยชุดใหญ่ ชุด U23, U21, U19

อัพเดทความเคลื่อนไหวโปรแกรมการแข่งขันและตารางถ่ายทอดสดของทีมชาติไทยชุดใหญ่ และชุดอื่นๆ ในเกมการแข่งขันและเกมอุ่นเครื่องช่วงฟีฟ่าเดย์

ปัจจุบัน ทีมชาติไทยชุดใหญ่ อยู่ในอันดับ 137 ของโลก , ทีมชาติเมียนมา อยู่ในอันดับ 152 ของโลก และ ทีมชาติเคนยา อยู่ในอันดับ 88 ของโลก


โปรแกรมการแข่งขันและตารางถ่ายทอดสดของ ทีมชาติไทยชุดใหญ่

วันพฤหัสบดีที่ 5 ตุลาคม 2560

19.00 น. ทีมชาติเมียนมา 1-3 ทีมชาติไทย สนามมัณฑะลาร์ ธิริ, เมืองมัณฑะเลย์, ประเทศเมียนมา

ไฮไลท์กระชับมิตรทีมชาติ เมียนมา 1-3 ทีมชาติไทย 

วันอาทิตย์ที่ 8 ตุลาคม 2560

19.30 น. ทีมชาติไทย 1-0 ทีมชาติเคนยา สนามเอสซีจี สเตเดี้ยม

ไฮไลท์กระชับมิตรทีมชาติ ทีมชาติไทย 1-0 เคนย่า

*********************************

รายชื่อผู้เล่นทีมชาติไทยชุดใหญ่

ผู้รักษาประตู
เบอร์ 1 นายกวินทร์ ธรรมสัจจานันท์ (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
เบอร์ 25 นายประสิทธิ์ ผดุงโชค (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
เบอร์ 23 นายศิวรักษ์ เทศสูงเนิน (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)

กองหลัง
เบอร์ 2 นายพีระพัฒน์ โน๊ตชัยยา (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
เบอร์ 20 นายมานูเอล ทอม เบียรห์ (แบงค็อก ยูไนเต็ด) (มีชื่อเฉพาะเกมพบกับ เคนยา)
เบอร์ 5 นายอดิศร พรหมรักษ์ (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
เบอร์ 4 นายเฉลิมพงษ์ เกิดแก้ว (นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี)
เบอร์ 19 นายทริสตอง โด (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
เบอร์ 26 นายสุพรรณ ทองสงค์ (สุพรรณบุรี เอฟซี)
เบอร์ 28 นายสุริยา สิงห์มุ้ย (เชียงราย ยูไนเต็ด)
เบอร์ 13 นายนฤบดินทร์ วีรวัฒโนดม (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
เบอร์ 6 นายพรรษา เหมวิบูลย์ (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)

กองกลาง
เบอร์ 3 นายธีราทร บุญมาทัน (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
เบอร์ 8 นายฐิติพันธ์ พ่วงจันทร์ (เชียงราย ยูไนเต็ด)
เบอร์ 21 นายปกเกล้า อนันต์ (แบงค็อก ยูไนเต็ด)
เบอร์ 14 นายสรรวัชญ์ เดชมิตร (แบงค็อก ยูไนเต็ด)
เบอร์ 17 นายชาริล ชัปปุยส์ (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
เบอร์ 7 นายดัสกร ทองเหลา (บีอีซี เทโรศาสน) (มีชื่อเฉพาะเกมพบกับ เคนยา)

กองหน้า
เบอร์ 22 นายสิโรจน์ ฉัตรทอง (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
เบอร์ 13 นายบดินทร์ ผาลา (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
เบอร์ 10 นายธีรศิลป์ แดงดา (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
เบอร์ 11 นายมงคล ทศไกร (พัทยา ยูไนเต็ด)
เบอร์ 9 นายสุพจน์ จดจำ (กระบี่ เอฟซี)


 

โปรแกรมการแข่งขันและตารางถ่ายทอดสดของ ทีมชาติไทยชุดรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี

วันอาทิตย์ที่ 8 ตุลาคม 2560

16.00 น. ทีมชาติไทย ยู-23 0-1 ทีมชาติจอร์แดน ยู-23 สนามเอสซีจี สเตเดียม

ไฮไลท์กระชับมิตรทีมชาติ U-23 ทีมชาติไทย ยู-23 0-1 จอร์แดน ยู-23 

*********************************

รายชื่อนักเตะทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี

ผู้รักษาประตู
1. นนท์ ม่วงงาม สโมสร เชียงราย ยูไนเต็ด
2. อนุศิษฏ์ เติมมี สโมสร แบงค็อก ยูไนเต็ด
3. จิรัญญ์พงษ์ ธรรมสีหา สโมสร ชลบุรี เอฟซี

กองหลัง
4. รัตนากร ใหม่คามิ สโมสร บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
5. ธวัชชัย คำมุงคุณ สโมสร บีอีซี เทโรศาสน
6. ชินภัทร์ ลีเอาะ สโมสร เชียงราย ยูไนเต็ด
7. วรวุฒิ นามเวช สโมสร ศรีสะเกษ เอฟซี
8. ศฤงคาร พรมสุภะ สโมสร ระยอง เอฟซี
9. นิรันดร์ มีมาก สโมสร บีอีซี เทโรศาสน
10. สหรัฐ ปองสุวรรณ สโมสร เชียงใหม่ เอฟซี
11. สุประวีณ์ มีประทัง สโมสร พัทยา ยูไนเต็ด
12. ยศวรรธน์ มนทา สโมสรการท่าเรือ เอฟซี

กองกลาง
13. พิธีวัตต์ สุขจิตธรรมกุล สโมสร เชียงราย ยูไนเต็ด
14. เชาว์วัตน์ วีระชาติ สโมสร บางกอกกล๊าส เอฟซี
15. นพพล พลคำ สโมสร แอร์ฟอร์ซ เซนทรัล เอฟซี
16. ภาณุเดช ใหม่วงค์ สโมสร ชลบุรี เอฟซี
17. ชัยวัฒน์ บุราญ สโมสร เชียงราย ยูไนเต็ด
18. ธนาสิทธิ์ ศิริผลา สโมสรสุพรรณบุรี เอฟซี
19. พิชา อุทรา สโมสร พัทยา ยูไนเต็ด
20. เจริญศักดิ์ วงษ์กรณ์ สโมสร แอร์ฟอร์ซ เซนทรัล เอฟซี
21. ณัฐวุฒิ สมบัติโยธา สโมสร ราชบุรี มิตรผล เอฟซี

กองหน้า
22. เจนรบ สำเภาดี สโมสร บีอีซี เทโรศาสน
23. สิทธิโชค กันหนู สโมสร ไทย-ฮอนด้า ลาดกระบัง เอฟซี


 

โปรแกรมการแข่งขันและตารางถ่ายทอดสดของ ทีมชาติไทยชุดรุ่นอายุไม่เกิน 21 ปี

วันพฤหัสบดีที่ 5 ตุลาคม 2560

ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 21 ปี 2-2 ทีมชาติจอร์แดนรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี

วันจันทร์ที่ 9 ตุลาคม 2560

ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 21 ปี พบ แบงค็อก ยูไนเต็ด
ไม่มีถายทอดสด โดยจะทำการแข่งขันฟุตบอลกระชับมิตรแบบปิด

*********************************

รายชื่อทีมชาติไทย ชุดรุ่นอายุไม่เกิน 21 ปี

1. นายกรพัฒน์ นารีจันทร์ สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
2. นายวรุตม์ บุญสุข สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
3. นายนันทวัฒน์ สวนแก้ว สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
4. นายชาคร พิลาคลัง สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
5. นายกฤษดา กาแมน สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
6. นายสหรัฐ สนธิสวัสดิ์ สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
7. นายเสฏฐวุฒิ วงค์สาย สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
8. นายอรรถโกวิท จันทร์ทศ สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
9. นายชาติชาย แสงดาว สโมสรฟุตบอลบางกอก เอฟซี
10. นายสุขสันต์ มุ่งเป้า สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี
11. นายศุภชัย ใจเด็ด สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
12. นายพีฬาวัช อรรคธรรม สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
13. นายกานต์นรินทร์ ถาวรศักดิ์ สโมสรฟุตบอลศรีสะเกษ เอฟซี
14. นายปรเมศย์ อาจวิไล เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
15. นายศิริมงคล จิตบรรจง สโมสรฟุตบอลสุพรรณบุรี เอฟซี
16. นายศรายุธ สมพิมพ์ สโมสรฟุตบอลแบงค็อก ยูไนเต็ด
17. นายสิรพงษ์ คงเจ้าป่า สโมสรฟุตบอลแบงค็อก ยูไนเต็ด
18. นายสุเมธี โคกโพธิ์ สโมสรฟุตบอลแบงค็อก ยูไนเต็ด
19. นายวิศรุต อิ่มอุระ สโมสรฟุตบอลแบงค็อก ยูไนเต็ด
20. นายณัฐวุฒิ สุขสุ่ม สโมสรฟุตบอลแบงค็อก ยูไนเต็ด
21. นายทวีคูณ ทองอ่อน สโมสรฟุตบอลอุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด
22. นายมีโชค มหาศรานุกูล สโมสร การท่าเรือ เอฟซี
23. นายอดิศักดิ์ นารัตน์โท สโมสร ชลบุรี เอฟซี
24. นายธัญพิสิษฐ์ คุขะละโม สโมสร อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด

**สำหรับชุด U21 ไม่มีการถ่ายทอดสด


 

โปรแกรมการแข่งขันและตารางถ่ายทอดสดของ ทีมชาติไทยชุดรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี

วันอาทิตย์ที่ 8 ตุลาคม 2560

18.30 น. อินโดนีเซีย U19 พบ ทีมชาติไทย U19 สนาม แพทริออต สเตเดี้ยม, เบกาซี, อินโดนีเซีย

วันพุธที่ 11 ตุลาคม 2560

18.30 น. บอร์เนียว เอฟซี พบ ทีมชาติไทย U19 สนาม เซกิริ สเตเดียม, ซามารินดา, อินโดนีเซีย

*********************************

รายชื่อ 23 แข้ง ช้างศึก U19 ชุดอุ่นเครื่องที่อินโดนีเซีย

1. นายสุธิพงษ์ พิศาลทรัพย์ สโมสรฟุตบอลเมืองทอง ยูไนเต็ด
2. นายสกุลชัย แสงโทโพธิ์ สโมสรฟุตบอลเมืองทอง ยูไนเต็ด
3. นายกรวิชญ์ ทะสา สโมสรฟุตบอลเมืองทอง ยูไนเต็ด
4. นายกิตติพงศ์ สุปัญญา สโมสรฟุตบอลเมืองทอง ยูไนเต็ด
5. นายพัสกร เบี้ยวทุ่งน้อย สโมสรฟุตบอลแบงค็อก ยูไนเต็ด
6. นายกฤษฎา นนทรัตน์ สโมสรฟุตบอลแบงค็อก ยูไนเต็ด
7. นายวรุฒ วงศ์สมศักดิ์ สโมสรฟุตบอลแบงค็อก ยูไนเต็ด
8. นายณัฐวุฒิ ชูติวัตร สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
9. นายพีรพัฒน์ จำปาแก้ว สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
10. นายชัยวัฒน์ วีรกิจพานิช สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
11. นายกิตติธัช ประนิธิ สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
12. นายนิธิ ศิริจันทร์ สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
13. นายณธกรณ สร้อยทอง สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
14. นายพงศกร สาลี สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
15. นายกัณตพัชห์ มันปาติ สโมสรฟุตบอลบีอีซี เทโรศาสน
16. นายนครินทร์ เทพอักษร สโมสรฟุตบอลฉะเชิงเทรา เอฟซี
17. นายนรากร นุ่มจันทร์สกุล สโมสรฟุตบอลราชบุรี มิตรผล เอฟซี
18. นายสุรบดี ราษฎร์เจริญ สโมสรฟุตบอลชัยนาท ฮอร์นบิล
19. นายศุภชัย หนูทอง สโมสรฟุตบอลกระบี่
20. นายวุฒิชัย คุ่มเคี่ยม โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
21. นายคีรอน อ้อนชัยภูมิ โรงเรียนเทพศิรินทร์
22. นายนาคิน วิเศษชาติ ไร้สังกัด
23. นายโรบิน โฮล์ม สโมสรฟุตบอลวาซาลุนด์ส ไอเอฟ

**สำหรับชุด U19 ยังไม่มีการยืนยันการถ่ายทอดสด


อย่าลืมติดตามผลงานและช่วยกันเชียร์ฟุตบอลทีมชาติไทยทุกชุด ให้ประสบความสําเร็จในเกมต่างๆ ในช่วงฟีฟ่าเดย์กันด้วยนะครับ…


ดูบอลสด | โปรแกรมบอล | ตารางถ่ายบอล | ผลบอลสด

แสดงความคิดเห็น

โปรแกรมแข่งและตารางถ่ายทอดสด ทีมชาติไทยชุดใหญ่ ชุด U23, U21, U19