โปรแกรมแข่งและตารางถ่ายทอดสด ทีมชาติไทยชุด U23 ลุยศึกชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี

อัพเดทความเคลื่อนไหวโปรแกรมการแข่งขันและตารางถ่ายทอดสดของทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ในเกมการแข่งขันรายการฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย U23 ที่ประเทศจีน

การแข่งขันครั้งนี้ทีมชาติไทยที่นำทัพโดย โซรัน ยานโควิช อยู่ในกลุ่มบี ร่วมกับเกาหลีเหนือ, ญี่ปุ่น และปาเลสไตน์ โดยนัดแรก จะพบกับ ทีมชาติเกาหลีเหนือ ในวันพุธที่ 10 มกราคม 2561 เวลา 15.00 น. ช่อง 7 สี และ บักกาบู ทีวี ถ่ายทอดสด


โปรแกรมการแข่งขันของทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มบี โดยมีโปรแกรมดังนี้

วันที่ 10 มกราคม 2561
15.00 น. ทีมชาติไทย U23 0-1 เกาหลีเหนือ U23 ที่สนาม เจียงหยิน สปอร์ตส์ เซ็นเตอร์

คลิปไฮไลท์ชิงแชมป์เอเชีย U23 ทีมชาติไทย 0-1 เกาหลีเหนือ Thailand 0-1 North Korea

วันที่ 13 มกราคม 2561
18.30 น. ทีมชาติไทย U23 พบ ญี่ปุ่น U23 เจียงหยิน สปอร์ตส์ เซ็นเตอร์
ช่อง 7 สี และ บักกาบู ทีวี ถ่ายทอดสด

วันที่ 16 มกราคม 2561
15.00 น. ทีมชาติไทย U23 พบ ปาเลสไตน์ U23 ฉางโจว โอลิมปิก สปอร์ตส์ สเตเดี้ยม
ช่อง 7 สี และ บักกาบู ทีวี ถ่ายทอดสด

 


ตารางคะแนนกลุ่มบี


รายชื่อนักเตะทีมชาติไทยชุด U23 ทั้ง 23 คนมีดังต่อไปนี้

ผู้รักษาประตู
1. นายอภิรักษ์ วรวงษ์ สโมสรฟุตบอล เชียงราย ยูไนเต็ด
2. นายนนท์ ม่วงงาม สโมสรฟุตบอล บีอีซี เทโรศาสน
3. นายอนุศิษฏ์ เติมมี สโมสรฟุตบอล ชัยนาท ฮอร์นบิล

กองหลัง
4. นายวรวุฒิ นามเวช สโมสรฟุตบอล เชียงราย ยูไนเต็ด
5. นายสันติภาพ จันทร์หง่อม สโมสรฟุตบอล บีอีซี เทโรศาสน
6. นายจักรกฤษณ์ เวชภิรมย์ สโมสรฟุตบอล แบงค็อก ยูไนเต็ด
7. นายสหรัฐ ปองสุวรรณ สโมสรฟุตบอล บางกอกกล๊าส เอฟซี
8. นายศฤงคาร พรมสุภะ สโมสรฟุตบอล ระยอง เอฟซี
9. นายวันชัย จารุนงคราญ สโมสรฟุตบอล แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี
10. นาย เนติพงษ์ แสนมะฮุง สโมสรฟุตบอล แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี
11. นาย ปวีร์ ตัณฑะเตมีย์ สโมสรฟุตบอล ราชบุรี มิตรผล เอฟซี

กองกลาง
12. นายชัยวัฒน์ บุราญ สโมสรฟุตบอล เชียงราย ยูไนเต็ด
13. นายรัตนากร ใหม่คามิ สโมสรฟุตบอล บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
14. นายอานนท์ อมรเลิศศักดิ์ สโมสรฟุตบอล บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
15. นายสุภโชค สารชาติ สโมสรฟุตบอล บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
16. นายนพพล พลคำ สโมสรฟุตบอล บีอีซี เทโรศาสน
17. นายวรชิต กนิตศรีบำเพ็ญ สโมสรฟุตบอล ชลบุรี เอฟซี
18. นายธนาสิทธิ์ ศิริผลา สโมสรฟุตบอล สุพรรณบุรี เอฟซี
19. นายพิชา อุทรา สโมสรฟุตบอล พัทยา ยูไนเต็ด
20. นาย ศิริมงคล จิตบรรจง สโมสรฟุตบอล สุพรรณบุรี เอฟซี

กองหน้า
21. นายสิทธิโชค กันหนู สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
22. นายณัฐวุฒิ สมบัติโยธา สโมสรฟุตบอลราชบุรี มิตรผล เอฟซี
23. นายเจนรบ สำเภาดี สโมสรฟุตบอลเมืองทอง ยูไนเต็ด


เบอร์เสื้อของนักเตะทีมชาติไทย ทั้ง 23 คนมีดังต่อไปนี้

1 อภิรักษ์ วรวงษ์
2 ปวีร์ ตัณฑะเตมีย์
3 สหรัฐ ปองสุวรรณ
4 วรวุฒิ นามเวช
5 รัตนากร ใหม่คามิ
6 วันชัย จารุนงคราญ
7 ณัฐวุฒิ สมบัติโยธา
8 นพพล พลคำ
9 เจนรบ สำเภาดี (กัปตันทีม)
10 ชัยวัฒน์ บุราญ
11 ธนาสิทธิ์ ศิริผลา
12 เนติพงษ์ แสนมะฮุง
13 พิชา อุทรา
14 อานนท์ อมรเลิศศักดิ์
15 ศฤงคาร พรมสุภะ
16 ศิริมงคล จิตบรรจง
17 จักรกฤษณ์ เวชภิรมย์
18 อนุศิษฏ์ เติมมี
19 สิทธิโชค กันหนู
20 นนท์ ม่วงงาม
21 วรชิต กนิตศรีบำเพ็ญ
22 สุภโชค สารชาติ
23 สันติภาพ จันทร์หง่อม


โปรแกรมการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย U23 ทุกคู่

วันอังคารที่ 9 มกราคม 2561

15.00 น. จีน – โอมาน Fox Sports HD (680)
18.30 น. กาตาร์ – อุซเบกิสถาน Fox Sports HD (680)

วันพุธที่ 10 มกราคม 2561

15.00 น. อิรัก – มาเลเซีย Fox Sports HD
15.00 น. ไทย – เกาหลีเหนือ Fox Sports 2 / ช่อง 7 (7HD) / Bugaboo.TV
18.30 น. ญี่ปุ่น – ปาเลสไตน์ Fox Sports HD
18.30 น. จอร์แดน – ซาอุดิอาระเบีย Fox Sports 2

วันพฤหัสบดีที่ 11 มกราคม 2560

15.00 น. ออสเตรเลีย – ซีเรีย Fox Sports HD
18.30 น. เกาหลีใต้ – เวียดนาม Fox Sports HD

วันศุกร์ที่ 12 มกราคม 2561

15.00 น. จีน – อุซเบกิสถาน Fox Sports HD
18.30 น. โอมาน – กาตาร์ Fox Sports HD

วันเสาร์ที่ 13 มกราคม 2561

15.00 น. มาเลเซีย – จอร์แดน FOX SPORTS HD
15.00 น. ปาเลสไตน์ – เกาหลีเหนือ FOX SPORTS 3
18.30 น. ไทย – ญี่ปุ่น FOX SPORTS HD / ช่อง 7 (7HD) / Bugaboo.TV
18.30 น. ซาดุอิอาระเบีย – อิรัก FOX SPORTS 3

วันอาทิตย์ที่ 14 มกราคม 2560

15.00 น. เวียดนาม – ออสเตรเลีย Fox Sports HD
18.30 น. ซีเรีย – เกาหลีใต้ Fox Sports HD

วันจันทร์ที่ 15 มกราคม 2561

15.00 น. จีน – กาตาร์ Fox Sports 3
15.00 น. อุซเบกิสถาน – โอมาน

วันอังคารที่ 16 มกราคม 2561

15.00 น. ไทย – ปาเลสไตน์ FOX SPORTS 3 / ช่อง 7 (7HD) / Bugaboo.TV
15.00 น. ญี่ปุ่น – เกาหลีเหนือ
18.30 น. ซาอุดิอาระเบีย – มาเลเซีย FOX SPORTS 3
18.30 น. อิรัก – จอร์แดน

วันพุธที่ 17 มกราคม 2561

18.30 น. ซีเรีย – เวียดนาม FOX SPORTS 2
18.30 น. เกาหลีใต้ – ออสเตรเลีย FOX SPORTS 3

วันศุกร์ที่ 19 มกราคม 2561

รอบ 8 ทีมสุดท้าย
15.00 น. (ที่ 1 กลุ่มบี) – (ที่ 2 กลุ่มเอ) FOX SPORTS 3
18.30 น. (ที่ 1 กลุ่มเอ) – (ที่ 2 กลุ่มบี) FOX SPORTS 3

วันเสาร์ที่ 20 มกราคม 2561

รอบ 8 ทีมสุดท้าย
15.00 น. (ที่ 1 กลุ่มดี) – (ที่ 2 กลุ่มซี) FOX SPORTS 3
18.30 น. (ที่ 1 กลุ่มซี) – (ที่ 2 กลุ่มดี) FOX SPORTS 3

วันอังคารที่ 23 มกราคม 2561

รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. (ผู้ชนะรอบ 8 ทีม) – (ผู้ชนะรอบ 8 ทีม) FOX SPORTS 3
18.30 น. (ผู้ชนะรอบ 8 ทีม) – (ผู้ชนะรอบ 8 ทีม) FOX SPORTS 3

วันศุกร์ที่ 26 มกราคม 2561

รอบชิงอันดับ 3
15.00 น. (ผู้แพ้จากรอบรอง) – (ผู้แพ้จากรอบรอง) FOX SPORTS 3

วันเสาร์ที่ 27 มกราคม 2561

รอบชองชนะเลิศ
15.00 น. (ผู้ชนะจากรอบรอง) – (ผู้ชนะจากรอบรอง) FOX SPORTS 3


 

 

กฏกติกา การแข่งขัน
หากสองทีมในกลุ่มมีแต้มเท่ากัน ให้ดูผลการพบกันก่อน หลังจากนั้นให้ดูประตูได้เสีย หากทุกอย่างเท่ากันหมด แล้วสองทีมนั้นเจอกันในเกมสุดท้าย ให้ตัดสินกันที่การดวลจุดโทษ หากไม่ได้เจอกัน ให้ตัดสินที่จำนวนใบเหลืองและใบแดง และหากเท่ากันหมดในทุกกรณี ให้จับสลาก

– ทีมแชมป์กลุ่มบี จะผ่านเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้าย ไปพบกับ รองแชมป์กลุ่มเอ ส่วน รองแชมป์ของกลุ่มบีจะพบกับ แชมป์ของกลุ่ม เอ โดยจะทำการแข่งขันวันที่ 19 มกราคม 2561 ต่อไป

– นักเตะที่ได้รับใบเหลืองสองเกมติดต่อกันจะไม่สามารถลงสนามนัดต่อไปได้ หรือกรณีในรอบแบ่งกลุ่มหากได้รับใบเหลืองสองใบในสามเกมและทีมผ่านเข้ารอบจะไม่สามารถลงสนามในรอบก่อนรองชนะเลิศได้

– หากทีมผ่านเข้ารอบและมีนักเตะสะสมใบเหลืองอยู่ 1 ใบ ใบเหลืองดังกล่าวจะถูกล้างในช่วงก่อนเกมรอบรองชนะเลิศฯ


อย่าลืมติดตามผลงานและช่วยกันเชียร์ฟุตบอลทีมชาติไทยชุด U23 ให้ประสบความสําเร็จในทัวร์นาเมนต์กันด้วยนะครับ…


ดูบอลสด | โปรแกรมบอล | ตารางถ่ายบอล | ผลบอลสด

แสดงความคิดเห็น

โปรแกรมแข่งและตารางถ่ายทอดสด ทีมชาติไทยชุด U23 ลุยศึกชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี